ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรม 1 กันยายน 2561 เชียร์ไทย

เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้
เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้

โปรแกรม ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันเสาร์ที่ 1 สิงหาคม 2561 ตาราง เชียร์ทัพนักกีฬาไทย ดูถ่ายทอดสดวันนี้ Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ ออนไลน์ 1/9/61

ถ่ายทอดสด ช่องลิ้งค์ ถ่ายทอดสด มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 วันนี้ 1/9/2561โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018 โดยจะจัดชิงชัยกีฬาทั้งสิ้น 39 ชนิด รวม 426 เหรียญทอง ร่วมส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ทุกชนิดกีฬา พร้อมรับชมถ่ายทอดสด ลิ้งออนไลน์ ดูย้อนหลัง ผลการแข่งขัน สรุปเหรียญทองประจำวันนี้ ข่าวอัพเดทล่าสุด ผลไฮไลท์ ได้ที่นี่ ดูเอเชี่ยนเกมส์ 2018 สด

โปรแกรม วันเสาร์ที่ 1 กันยายน 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เราได้คัดสรรสรรชนิดกีฬา คู่แข่งขัน เวลา ผลการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ช่องถ่ายทอดสดกันให้ดูแล้วที่นี่

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทย เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดเอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

> เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

ถ่ายทอดสด วันเสาร์ ที่ 1 กันยายน  2561

กดไลค์ ติดตามการถ่ายทอดสด

ดูเอเชี่ยนเกมส์  >> ดูบอลออนไลน์


เวิร์คพ้อยท์ ทีวี Workpoint tv ช่อง23 , pptvhd 36, ช่อง 11 bnt FIFA


โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018

ประจำ วันเสาร์ ที่ 1 กันยายน 2561

เชียร์นักกีฬาไทย ในศึก เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

เวลาการแข่งขันนักกีฬาไทย วันนี้

07:30 ไตรกีฬา (ชิง 1 เหรียญทอง)
บุคคลชาย

08:30 เรือคายัค (ชิง 4 เหรียญทอง)

08:40 เรือแคนู (ชิง 2 เหรียญทอง)

09:00 ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง 1 เหรียญทอง)
บุคคลชาย

09:00 ซอฟท์เทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง)
ทีมชาย
ทีมหญิง

09:00 โปโลน้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)
ทีมชาย

10:00 บาสเกตบอล 5 คน (ชิง 2 เหรียญทอง)
ทีมชาย
ทีมหญิง

10:00 บริดจ์ (ชิง 3 เหรียญทอง)
ชายคู่
หญิงคู่
คู่ผสม

10:00 ตะกร้อ (ชิง 2 เหรียญทอง)
ทีมหญิง 4 คน
10:00 ไทย vs เวียดนาม ถ่ายทอดสด

10:00 เทเบิลเทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง)
หญิงเดี่ยว
ชายเดี่ยว

11:00 เบสบอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
ทีมชาย

12:00 กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
แพลตฟอร์ม 10 เมตร ชาย

13:52 ฮอกกี้ (ชิง 1 เหรียญทอง)
ทีมชาย

13:55 แซมโบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
รุ่น 90 กก. ชาย
รุ่น 68 กก. หญิง

13:55 รักบี้ 7 คน (ชิง 2 เหรียญทอง)
ทีมหญิง
ทีมชาย

14:00 มวยสากลสมัครเล่น (ชิง 10 เหรียญทอง)
รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย
รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง
รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง
รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง

16:10 สุดาพร สีสอนดี พบ ยุน จี โฮ (เกาหลีใต้) [ถ่ายทอดสด]

15:00 ฟุตบอลชาย (ชิง 1 เหรียญทอง)
15.00 น. (ชิงเหรียญทองแดง) เวียดนาม พบ ยูเออี [ถ่ายทอดสด]
18.30 น. (ชิงเหรียญทอง) เกาหลีใต้ พบ ญี่ปุ่น [ถ่ายทอดสด]

15:00 สควอซ (ชิง 2 เหรียญทอง )
ทีมหญิง
ทีมชาย

16:30 วอลเลย์บอล (ชิง 2 เหรียญทอง)
16.30 น. ไทย – ? ทีมชาย  (จัดอันดับ 7-8)

วอลเล่ย์บอลหญิง นัดชิงชนะเลิศ อันดับ 1
16:30 ไทย พบ จีน  [ถ่ายทอดสด]