ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรม 31 สิงหาคม 2561 เชียร์ไทย

เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้
เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้

โปรแกรม ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันศุกร์ 31 สิงหาคม 2561 ตาราง เชียร์ทัพนักกีฬาไทย ดูถ่ายทอดสดวันนี้ Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ ออนไลน์ 31/8/61

ถ่ายทอดสด ช่องลิ้งค์ ถ่ายทอดสด มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 วันนี้ 31/8/2561โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018 โดยจะจัดชิงชัยกีฬาทั้งสิ้น 39 ชนิด รวม 426 เหรียญทอง ร่วมส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ทุกชนิดกีฬา พร้อมรับชมถ่ายทอดสด ลิ้งออนไลน์ ดูย้อนหลัง ผลการแข่งขัน สรุปเหรียญทองประจำวันนี้ ข่าวอัพเดทล่าสุด ผลไฮไลท์ ได้ที่นี่ ดูเอเชี่ยนเกมส์ 2018 สด

โปรแกรม วันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เราได้คัดสรรสรรชนิดกีฬา คู่แข่งขัน เวลา ผลการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ช่องถ่ายทอดสดกันให้ดูแล้วที่นี่

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทย เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดเอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

> เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

ถ่ายทอดสด วันศุกร์ ที่ 31 สิงหาคม 2561

กดไลค์ ติดตามการถ่ายทอดสด

ดูเอเชี่ยนเกมส์  >> ออนไลน์  ออนไลน์  ออนไลน์  ออนไลน์


 


โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018

ประจำ วันศุกร์ ที่ 31 สิงหาคม 2561

เชียร์นักกีฬาไทย ในศึก เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

เวลาการแข่งขันนักกีฬาไทย วันนี้

31 ส.ค. ชิงเหรียญทองจำนวน 33 เหรียญ

07:30 ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง

บุคคลหญิง  (ปาริยา สมาสิน, ทิพย์สุดา คำมี)

09:00 แคนู-คายัค สปรินต์  รอบฮีตและรอบรองชนะเลิศ  ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง

– แคนู 1 คนหญิง ระยะ 200 ม. (อรสา เที่ยงกระโทก)

– แคนู 2 คนชายระยะ 200 ม. (ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย, ธีรพงศ์ ราชคำแหง)

 

09:00 ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น. 

– บุคคลหญิง (สัณห์ฤทัย อรัญศิริ, ธิรดา ประสงค์ผล)

09:00 ซอฟท์เทนนิส รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต 

ทีมหญิง กลุ่มเอ

– ไทย พบ มองโกเลีย

– ไทย พบ อินเดีย

ทีมชาย กลุ่มบี  

– เวียดนาม พบ ไทย

– มองโกเลีย พบ ไทย

– ไต้หวัน พบ ไทย 

09:00 วอลเลย์บอล รอบรองชนะเลิศ

ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ 

17.00 น. ไทย พบ เกาหลีใต้

09:00 โปโลน้ำ รอบรองชนะเลิศ

09:00 จักรยาน ชิง  4  เหรียญทอง ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันเเนล เวโลโดรม

– เมดิสันหญิง (ร.ต.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์, ส.ต.หญิง  ศุภักษร นันตะนะ)

– สปรินต์หญิง (วาทินี ลือขจร, พรรณรายณ์ ราษี)

– เมดิสันชาย (นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย)

– คิรินชาย (จ.อ.พงษ์เทพ ท่าพิมาย, จ.อ.สัจจกุล เสียงล้ำ)

09:20 แคนู-คายัค สปรินต์  รอบฮีตและรอบรองชนะเลิศ ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง

– คายัค 1 คนหญิง หญิงระยะ 200 ม.

– คายัค 1 คนชาย ระยะ 200 ม. (ไพรสณฑ์ บัวสำโรง)

09:30 บริดจ์ ชิง 3 เหรียญทอง

10:00 แซมโบ ชิง 2 เหรียญทอง

10:00 เทเบิลเทนนิส รอบก่อนรองชนะเลิศ

10:30 รักบี้ฟุตบอล 7 คน รอบก่อนรองชนะเลิศ

11:00 สควอซ รอบรองชนะเลิศ

 12:00 เรือใบ ชิง 10 เหรียญทอง ที่อัลกอร์ มารีน่า

– 49 อีอาร์ชาย

– อาร์เอสเอ็กซ์ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)

– 470 ชาย

– เลเซอร์สแตนดาร์ด

– 49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง

– 470 หญิง

– อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)

– เลเซอร์เรเดียล

– มิกซ์ อาร์เอสวัน (บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, ชลชญา จุ่นทองหลาง)

– โอเพ่นเลเซอร์ 4.7

13:30 ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง ทีมหญิง

13:30 ยูโด ชิง 5 เหรียญทอง ที่เจซีซี เเพลนารี ฮอลล์

– รุ่นน้ำหนัก 78 กก.ขึ้นไปหญิง

– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง (อิคุมิ โอเอะดะ)

– รุ่นน้ำหนัก 100 กก.ขึ้นไปชาย

– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 100 กก.ชาย (เว ปูหยัง)

– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 90 กก. ชาย (กิตติพงษ์ หันตราฐิน)  

13:30

เซปักตะกร้อ รอบรองชนะเลิศ

หญิง 4 คน

14:00 ไทย พบ ลาว

14:00 เบสบอล ทีมชาย

14.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

14:00 มวยสากล รอบรองชนะเลิศ

มวยสากลสมัครเล่น รอบรองชนะเลิศ  ที่ เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์  เวลา 14.15 น.

มวยสากลสมัครเล่น [ถ่ายทอดสด]

14.15 ยุทธพงศ์ ทองดี พบ ลาดอน โรเจน (ฟิลิปปินส์)

14.30 รุตชการญ์ จันทร์ตรง พบ อัลดุลราซูโลฟ ชุกอร์ (อุซเบกิสถาน)

15.15 สายลม อาดี พบ บาทูโรฟ โบโบ่ อัสมอน

16.00 สุดาพร สีสอนดี พบ ฮัสซานาห์ ฮันวาตุน (อินโดนีเซีย)

20.15 นิลาวัลย์ เตชะสืบ พบ ยิน จุนฮัว (จีน)

19.15 วุฒิชัย มาสุข พบ BAATARSUKH CHINZORIG (มองโกเลีย)

14:00 โรลเลอร์สเก็ต ชิง 2 เหรียญทอง

ประเภทโรเลอร์สเกต

– อินไลน์สปีตสเกตชายระยะ 20 กม. (นพพร ชูช่องงามเกตุ, พชรวีย์ นิจันทร์)

– อินไลน์สปีดเกตหญิง ระยะ 20 กม. (พัดจีรา ศรีสถิต, เพชรพิสุทธิ์ สยมไชย)

15:00 ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง

15.00 น. (ชิงเหรียญทองแดง) เกาหลีใต้ พบ ไต้หวัน

18.30 น. (ชิงเหรียญทอง) ญี่ปุ่น – จีน

16:00 บาสเกตบอล 5 คน ทีมหญิง

16.00 น. (ชิงอันดับ 5-6) ไทย – คาซัคสถาน

16:00 แฮนด์บอล ชิง 1 เหรียญทอง ทีมชาย เริ่มเวลา 16.00 น.

19:15 กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควอติก เซนเตอร์  เริ่มเวลา 11.55 น.

– สปริงบอร์ดหญิง 1 เมตร

– สปริงบอร์ดชาย 3 เมตร  (ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์)