ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรม 30 สิงหาคม 2561 เชียร์ไทย

เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้
เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้

โปรแกรม ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันพฤหัสบดี 30 สิงหาคม 2561 ตาราง เชียร์ทัพนักกีฬาไทย ดูถ่ายทอดสดวันนี้ Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ ออนไลน์ 30/8/61

ถ่ายทอดสด ช่องลิ้งค์ ถ่ายทอดสด มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 วันนี้ 30/8/2561โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018 โดยจะจัดชิงชัยกีฬาทั้งสิ้น 39 ชนิด รวม 426 เหรียญทอง ร่วมส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ทุกชนิดกีฬา พร้อมรับชมถ่ายทอดสด ลิ้งออนไลน์ ดูย้อนหลัง ผลการแข่งขัน สรุปเหรียญทองประจำวันนี้ ข่าวอัพเดทล่าสุด ผลไฮไลท์ ได้ที่นี่ ดูเอเชี่ยนเกมส์ 2018 สด

โปรแกรม วันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เราได้คัดสรรสรรชนิดกีฬา คู่แข่งขัน เวลา ผลการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ช่องถ่ายทอดสดกันให้ดูแล้วที่นี่

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทย เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดเอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

> เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

ถ่ายทอดสด วันพฤหัสบดี ที่ 30 สิงหาคม 2561

กดไลค์ ติดตามการถ่ายทอดสด

ดูเอเชี่ยนเกมส์  >>ดูบอลออนไลน์


เวิร์คพ้อยท์ ทีวี Workpoint tv ช่อง23 , pptvhd 36, ช่อง 11 bnt FIFA


โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018

ประจำ วันพฤหัสบดี ที่ 30 สิงหาคม 2561

เชียร์นักกีฬาไทย ในศึก เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

เวลาการแข่งขันนักกีฬาไทย วันนี้

ชิงเหรียญทองจำนวน 34 เหรียญ

06:00 กรีฑา (ชิง 10 เหรียญทอง)
เดิน 50 กม.ชาย
เขย่ง ก้าว กระโดด หญิง (ปริญญา เฉื่อยมะเริง)
ขว้างจักร หญิง (สุเบญรัตน์ อินแสง)
วิ่งข้ามรั้ว 4X100 เมตร หญิง (ไม้แรก สุรีวรรณ รูนันต์ ไม้สอง อรอุมา เชษฐา ไม้สาม สุภาวรรณ ธิปัตย์ และไม้สุดท้าย ปาริฉัตร เจริญสุข)
วิ่งข้ามรั้ว 4X100 เมตร ชาย (ไม้แรกเป็น กฤษฎา นามสุวรรณ์ ไม้สอง บัณฑิต ช่วงไชย ไม้สาม ศิริพล พันธ์แพ ไม้สุดท้าย จรัญ สะเทิงรัมย์)
วิ่ง 1,500 เมตร หญิง
วิ่ง 1,500 เมตร ชาย
วิ่ง 5,000 เมตร ชาย (คีริน ตันติเวทย์)
วิ่งผลัด 4X400 เมตร หญิง (1. พิมพ์มาดา กรีโส 2. ระวิวรรณ ประติเก 3. อริสา เวฬุวนารักษ์ 4. ศุภานิช พูลเกิด)
วิ่งผลัด 4X400 เมตร ชาย (1. พิพัฒน์พร พ่วงพี่ 2. ณัฐพงษ์ คงกระพัน 3. จิรายุ ปลีนารัมย์ 4. พิชยะ สุนทรท้วม)

08:30 เรือแคนู (ชิง 3 เหรียญทอง)
แคนู 2 คน ชาย ระยะ 500 ม.
แคนู 1 คน ชาย ระยะ 1,000 ม. (ยุทธนา โปรานานนท์)
แคนู 2 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

08:30 เรือคายัค (ชิง 3 เหรียญทอง)
คายัค 4 คน ชาย ระยะ 500 ม. (พันจ่าเอก อดิเทพ ศรีชาติ, วรรธนะ จิตต์พันธุลาภ, ชาญฤทธิ์ ฉากเขียน, จ่าเอก เทิดศักดิ์ สนธิ)
คายัค 1 คน หญิง ระยะ 500 ม.
คายัค 2 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

09:00 เบสบอล

09:00 โปโลน้ำ
ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

10:00 บาสเกตบอล 5 คน
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

10:00 บริดจ์
รอบรองชนะเลิศ

12:30 ฮอกกี้ รอบรองชนะเลิศ
ประเภททีมชาย

14:00 ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญทอง)
ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล (สายลับ เลิศรัตนชัย, อเล็กซานเดอร์ ไท ดูเวอร์เนท์เดวิส)

14:12 กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง
สปริงบอร์ด 1 เมตร ชาย

09:00 ยูโด (ชิง 5 เหรียญทอง)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก.หญิง (สุรัตนา ทองศรี)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 63 กก.หญิง (อรพินท์ เสนาธรรม)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 57 กก.หญิง (ยูริโกะ วรสีหะ)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กก.ชาย (มาซายูกิ เทราดะ)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 73 กก.ชาย

14:15 คูราช (ชิง 2 เหรียญทอง)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง
ต่อสู้ รุ่นอายุไม่เกิน 90 กก.ชาย

14:17 รักบี้ 7 คน
ทีมหญิง
ทีมชาย

เซปักตะกร้อ 4 คนหญิง [ถ่ายทอดสด]
12:30 ไทย พบ ญี่ปุ่น
16:30 ไทย พบ อินเดีย

14:19 ซอฟท์เทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)
คู่ผสม

14:20 สควอซ
ทีมหญิง

14:21 เทเบิลเทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)
คู่ผสม

14:22 แทมโปลีน (ชิง 2 เหรียญทอง)
เทรมโพลีน ชาย
เทรมโพลีน หญิง

10:00 วอลเลย์บอลชาย [ถ่ายทอดสด]
ไทย พบ ซาอุดิอาระเบีย จัดอันดับ 7-12

14:30 จักรยาน (ชิง 3 เหรียญทอง)
สปรินต์ เดี่ยวชาย (จตุรงค์ นิวันติ, จาย อังค์สุธาสาวิทย์)
เปอร์ซูตเดี่ยว หญิง ระยะ 3,000 ม. (ศุภักษร นันตะนะ)
ออมเนียม ชาย (ปฐมภพ พลอาจทัน)

16:00 แฮนด์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
ไทย – ? (ชิงเหรียญทองแดง)