ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรม 29 สิงหาคม 2561 ไทย

เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้
เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้

โปรแกรม ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันพุธ 29 สิงหาคม 2561 ตาราง เชียร์ทัพนักกีฬาไทย ดูถ่ายทอดสดวันนี้ Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ ออนไลน์ 29/8/61

ถ่ายทอดสด ช่องลิ้งค์ ถ่ายทอดสด มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 วันนี้ 29/8/2561โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018 โดยจะจัดชิงชัยกีฬาทั้งสิ้น 39 ชนิด รวม 426 เหรียญทอง ร่วมส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ทุกชนิดกีฬา พร้อมรับชมถ่ายทอดสด ลิ้งออนไลน์ ดูย้อนหลัง ผลการแข่งขัน สรุปเหรียญทองประจำวันนี้ ข่าวอัพเดทล่าสุด ผลไฮไลท์ ได้ที่นี่ ดูเอเชี่ยนเกมส์ 2018 สด

โปรแกรม วันพุธที่ 29 สิงหาคม 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เราได้คัดสรรสรรชนิดกีฬา คู่แข่งขัน เวลา ผลการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ช่องถ่ายทอดสดกันให้ดูแล้วที่นี่

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทย เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดเอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

> เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

ถ่ายทอดสด วันพุธ ที่ 29 สิงหาคม 2561

กดไลค์ ติดตามการถ่ายทอดสด

ดูเอเชี่ยนเกมส์   ดูบอลออนไลน์


เวิร์คพ้อยท์ ทีวี Workpoint tv ช่อง23 , pptvhd 36, ช่อง 11 bnt FIFA


โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018

ประจำ วันพุธ ที่ 29 สิงหาคม 2561

เชียร์นักกีฬาไทย ในศึก เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

ตารางแข่งขันนักกีฬาไทยในเอเชียนเกมส์ 2018 l วันอังคารที่ 29 สิงหาคม 2561

เวลาการแข่งขันนักกีฬาไทย วันนี้

06:00 กรีฑา (ชิง 9 เหรียญทอง)
เดินทน 20 กม. ชาย
เดินทน 20 กม. หญิง
เขย่ง ก้าว กระโดด ชาย (ปรัชญา เทพรักษ์)
กระโดดค้ำ ชาย (ปรณต ภู่ระหงษ์, ภาสพงศ์ อ่ำสำอาง)
วิ่ง 200 เมตร หญิง (สุภาวรรณ ธิปัตย์)
วิ่ง 200 เมตร ชาย (ศิริพล พันธ์แพ, สิทธิพร ดอนไพรที)
ขว้างจักร ชาย (ณรงค์ เบ็ญจรูญ)
กระโดดสูง หญิง (วนิดา บุญวรรณ์, ปรางทิพย์ ชิดโคกกรวด)
สัตตกรีฑา หญิง (สุนิสา โคตรสีเมือง)

09:00 ปันจักสีลัต (ชิง 8 เหรียญทอง)
ประเภทชายเดี่ยว
หญิงคู่
ทีมหญิง
คลาส ดี ชาย 60-65 กก.
คลาส ดี หญิง 60-65 กก.
คลาส เอฟ ชาย 70-75 กก.
คลาส ไอ ชาย 85-90 กก.
คลาส เจ ชาย 90-95 กก.

09:00 ซอฟท์เทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง)
ประเภทชายเดี่ยว
ประเภทหญิงเดี่ยว

10:00 พาราไกลดิ้ง (ชิง 2 เหรียญทอง)
ประเภทบินเดินทางทีมชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, พันจ่าโท จิรศักดิ์ วิถีธรรม)
ประเภทบินเดินทางทีมหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์, จันทิกา ใจสนุก, นฤภร วาทะยา)

10:00 สควอซ
ทีมชาย
ทีมหญิง

10:00 เทเบิลเทนนิส

วอลเลย์บอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
10:00 ไทย พบ เวียดนาม [ถ่ายทอดสด]
12:30 ญี่ปุ่น พบ คาซัคสถาน
16:30 เกาหลีใต้ พบ อินโดนีเซีย
19:00 จีน พบ ฟิลิปปินส์

10:00 สเกตบอร์ด (ชิง 4 เหรียญทอง)
สเกตบอร์ดสตรีทชาย (อธิวัฒน์ เรืองศรี, ณภัทร์ วิจิตรจรุง)
สเกตบอร์ด พาร์ค ชาย (นพกร ปานอุทัย, ภากร ภานุทัย)
สเกตบอร์ดสตรีทหญิง
สเกตบอร์ด พาร์ค หญิง

12:30 เรือใบ

ตะกร้อ 4 คน (หญิง)
10:00 ไทย พบ เวียดนาม [ถ่ายทอดสด]

มวยสากลสมัครเล่น [ถ่ายทอดสด]
14:00 ฉัตร์ชัย บุตรดี พบ JO HYO NAM (เกาหลีเหนือ)
14:30 วุฒิชัย มาสุข พบ IBRAGIMOV BEKDAULET (คาซัคสถาน)

14:00 คูราช (ชิง 2 เหรียญทอง)
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 63 กก.หญิง
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กก.ชาย (พฤหัสพสธรบดี สุวรรณพึง)

14:30 โปโลน้ำ

14:48 จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง)
เดี่ยวเปอร์ซูตชายระยะ 4,000 ม. (ยุทธนา มะโน)
ออมเนียมหญิง (ร.อ.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์, ส.ต.หญิงศุภักษร นันตะนะ)

14:49 ระบำใต้น้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)
ประเภททีมหญิง

14:50 ยูโด (ชิง 4 เหรียญทอง)
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก.ชาย
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 48 กก.หญิง (อาคาริ วรสีหะ)
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 52 กก.หญิง (กชกร วรสีหะ)
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 66 กก.ชาย (สุรศักดิ์ พันธนาม)

ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. เวียดนาม พบ เกาหลีใต้ [ถ่ายทอดสด]
19.30 น. ญี่ปุ่น พบ สหรัฐอาหรับ เอมิเรสต์ [ถ่ายทอดสด]

18:30 กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
ประเภทคู่สปริงบอร์ด 3 เมตรหญิง
ประเภทคู่แพลตฟอร์ม 10 เมตรชาย (ธีรภัทร ศิริบูรณ์, ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์, คอนราด โยเซฟ เลแวนโคว์สกี้, เด็กชายฐิติภูมิ มากสิน)

19:30 บริดจ์