ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรม 28 สิงหาคม 2561 ไทย

เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้
เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้

โปรแกรม ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันอังคาร 28 สิงหาคม 2561 ตาราง เชียร์ทัพนักกีฬาไทย ดูถ่ายทอดสดวันนี้ Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ ออนไลน์ 28/8/61

ถ่ายทอดสด ช่องลิ้งค์ ถ่ายทอดสด มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 วันนี้ 28/8/2561โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018 โดยจะจัดชิงชัยกีฬาทั้งสิ้น 39 ชนิด รวม 426 เหรียญทอง ร่วมส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ทุกชนิดกีฬา พร้อมรับชมถ่ายทอดสด ลิ้งออนไลน์ ดูย้อนหลัง ผลการแข่งขัน สรุปเหรียญทองประจำวันนี้ ข่าวอัพเดทล่าสุด ผลไฮไลท์ ได้ที่นี่ ดูเอเชี่ยนเกมส์ 2018 สด

โปรแกรม วันอังคารที่ 28 สิงหาคม 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เราได้คัดสรรสรรชนิดกีฬา คู่แข่งขัน เวลา ผลการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ช่องถ่ายทอดสดกันให้ดูแล้วที่นี่

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทย เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดเอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

> เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

ถ่ายทอดสด วันอังคาร ที่ 28 สิงหาคม 2561

กดไลค์ ติดตามการถ่ายทอดสด

ดูเอเชี่ยนเกมส์ >>  ออนไลน์ ออนไลน์


 


โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018

ประจำวันอังคาร ที่ 28 สิงหาคม 2561

เชียร์นักกีฬาไทย ในศึก เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

ตารางแข่งขันนักกีฬาไทยในเอเชียนเกมส์ 2018 l วันอังคารที่ 28 สิงหาคม 2561

เวลาการแข่งขันนักกีฬาไทย วันนี้

เบสบอล
09.00 น. ไทย พบ ญี่ปุ่น

ยิงปืน (ชิง 4 เหรียญทอง)
09:30 คันธนูโค้งกลับ บุคลลหญิง,ทีมหญิง
09:30 คันธนูโค้งกลับ บุคลลชาย,ทีมชาย

บริดจ์
09:30 รอบก่อนรองชนะเลิศ

ระบำใต้น้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)
10:00 เริ่มทำการแข่งขัน

บาสเกตบอล 5 คน
10:00 ทีมชาย ทีมหญิง

พาราไกดดิ้ง
10:00 ครอส คันทรี ทีมชาย
10:00 ครอส คันทรี ทีมหญง

ตะกร้อ (ชิง 1 เหรียญทอง)
10:00 ทีมชาย

สควอซ
10:00 ทีมหญิง
10:00 ทีมชาย

เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง
10:00 ทีมหญิง
10:00 ทีมชาย

วอลเลย์บอล ทีมชาย
10:00 ไทย พบ เมียนมา [ถ่ายทอดสด]

ฮอกกี้ ทีมชาย
12:00 ไทย พบ คาซัคสถาน

ยิมนาสติกลีลา (ชิง 1 เหรียญทอง)
12:00 บุคคล รวมอุปกรณ์

มวยสากลสมัครเล่น [ถ่ายทอดสด]
13:00 รอบก่อนรองชนะเลิศ

จักรยาน (ชิง 4 เหรียญทอง)
13:00 คีริน หญิง
13:00 เปอร์ซู้ต ทีมชาย
13:00 เปอร์ซู้ต ทีมหญิง
13:00 เมดิสัน ชาย

ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญทอง)
14:00 กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีม

โปโลน้ำ
14:30 ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

แบดมินตัน (ชิง 3 เหรียญทอง)
14:40 ชายเดี่ยว
15:30 ชายคู่
16:20 หญิงเดี่ยว

ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
16:00 เกาหลีใต้ พบ ญี่ปุ่น
19:30 ไต้หวัน พบ จีน

กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
18:30 แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง
18:30 สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย

กรีฑา (ชิง 6 เหรียญทอง)
18.35 วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย
18.35 กระโดดค้ำ หญิง
19.25 พุ่งแหลน หญิง
19.30 วิ่ง 800 เมตร หญิง
19.40 วิ่ง 800 เมตร ชาย
19.50 วิ่ง 5,000 เมตร หญิง