ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 27 สิงหาคม 2561 โปรแกรม เชียร์ไทย

เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้
เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้

โปรแกรม ตาราง ถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2018 วันจันทร์ 27 สิงหาคม 2561 ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศ อินโดนีเซีย ดูถ่ายทอดสดวันนี้ Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ ออนไลน์ 27/8/61

ถ่ายทอดสด ช่องลิ้งค์ ถ่ายทอดสด มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 วันนี้ 27/8/2561โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018 โดยจะจัดชิงชัยกีฬาทั้งสิ้น 39 ชนิด รวม 426 เหรียญทอง ร่วมส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ทุกชนิดกีฬา พร้อมรับชมถ่ายทอดสด ลิ้งออนไลน์ ดูย้อนหลัง ผลการแข่งขัน สรุปเหรียญทองประจำวันนี้ ข่าวอัพเดทล่าสุด ผลไฮไลท์ ได้ที่นี่ ดูเอเชี่ยนเกมส์ 2018 สด

โปรแกรม วันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เราได้คัดสรรสรรชนิดกีฬา คู่แข่งขัน เวลา ผลการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ช่องถ่ายทอดสดกันให้ดูแล้วที่นี่

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทย เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดเอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

> เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

ถ่ายทอดสด วันจันทร์ ที่ 27 สิงหาคม 2561

กดไลค์ ติดตามการถ่ายทอดสด

ดูเอเชี่ยนเกมส์ >> ออนไลน์


เวิร์คพ้อยท์ ทีวี Workpoint tv ช่อง23 , pptvhd 36, ช่อง 11 bnt


โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018

ประจำวันจันทร์ที่ 26 สิงหาคม 2561

เชียร์นักกีฬาไทย ในศึก เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

ตารางแข่งขันนักกีฬาไทยในเอเชียนเกมส์ 2018 l วันจันทร์ที่ 27 สิงหาคม 2561

เวลาการแข่งขันนักกีฬาไทย
8.00 ขี่ม้า ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง
(นักกีฬาไทย : จารุพร ลิมปิชาติ / สายลับ เลิศรัตนชัย / เสียงซอ เลิศรัตนชัย / นายอเล็กซานเดอร์ ไท ดูเวอร์เนท์เดวิส )
9.00 โบว์ลิ่งมาสเตอร์ หญิง *ถ้าเข้ารอบชิงเหรียญทอง 15.30*
(นักกีฬาไทย : นางสาวญาณี แซ่เบ๊)
9.00 วิ่งกระโดดข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย
(นักกีฬาไทย : อภิสิทธิ์ พวงลำไย)
9.00 เบสบอลชาย ไทย – ปากีสถาน
(นักกีฬาไทย : นายอรรถพงษ์ ลีลาพิพัฒน์กุล / นายชิตชัย อนันติ / นายเอกธวัช โตงิ้ว / นายโสฬส สุนทรศิริ/ นายศุภวิชญ์ ขุขันถิ่น / นายอาณัติ พ่วงลา / นายศิรพงศ์ บุญใหญ่ / นายปฏิภาณ กล้าหาญ / นายณกรณ์ ใจสนุก / นายบัณฑิต หลักหาญ / นายธวัชชัย สุขทับ / นายอนัสวีย์ แกล้วณรงค์ / นายไชยกาล ชูชื่น)
9.45 คาราเต้ ชาย รุ่นไม่เกิน 75 กก. ไทย – ลาว
(นักกีฬาไทย : นายธีรวัต ผ่องใส)
10.00 เรือพาย TBR 1000 ทีมชาย
(นักกีฬาไทย : นายณัฐวัตร แหวนพรหม / อัษฎาวุท มิฒิหลี / นายเอกพงษ์ วงศ์อุ่นใจ / นายลออ เอี่ยมลึก / นายภักดี วรรณมณี / นายวสันต์ อุปละสืบ / นายนเรศม์ เนาว์ประโคน / นายภวรรัชต์ รอดดี / นายธนาวุฒิ ไหวพินิจ / นายณัฐวัตร แหวนพรหม / นายพรชัย เทศดี / นายเกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน / นายบุญส่ง อิ่มทิม / นายวิญญา สีชมชื่น)
10.00 สควอช ทีมชาย
(นักกีฬาไทย : นายฉัฏฐพร จันทนยิ่งยง / นายณัฐกิตติ์ จิวาสุวรรณ / นายอนล ภัทรประสิทธิ์)
10.00 สควอช ทีมหญิง
(นักกีฬาไทย : นางสาวอนันตนา ประเสริฐรัตนกุล / นางสาวทัศดาว ธำรงลาภ / นางสาวปรางหทัย พงษ์รัตนะ / นางสาวสุวิภา กิจวิจารณ์)
10.00 ปันจักสีลัต ชายคู่ *ชิงเหรียญทอง*
(นักกีฬาไทย : นายอดิศักดิ์ เจ๊ะนา / นายบีลา นาแว)
11.00 ปันจักสีลัต ทีมชาย *ชิงเหรียญทอง*
(นักกีฬาไทย : นายฟาฎิล ดามะ / นายมะซอฟี วานิ / นายอิสลามี วานิ)
11.00 แฮนด์บอลหญิง ไทย – เกาหลีใต้
(นักกีฬาไทย : นางสาวสุภาพร แย้มยิ้ม / นางสาวนิตยา จ้อยสาคู / นางสาวเจนจิรา เผ่าฉนวน / นายปรีชญา จันทร์มณี / นางสาวฐิติมา ศรีราชบัวผัน / นางสาวดุจเดือน มะทะฤทธิ์ / นางสาวสุพรรณษา ทองนุ่ม / นางสาวสุนันทา หงส์บุดดี / นางสาวขวัญฤดี ศรีธรรมมา /นางสาวณัฐวดี ใสสด / นางสาวศิริยาภรณ์ บุญเนตร / นางสาววันทณีย์ วิชัยแสง / นางสาวผกากานต์ ทองโคตร / นางสาวกวินธิดา จันทร์จิตร / นางสาวภาวิณี บุญเจริญ / นางสาวชื่นกมล อินทร์ทอง)
13.00 โบว์ลิ่งมาสเตอร์ ชาย *ถ้าเข้ารอบชิงเหรียญทอง 15.30*
(นักกีฬาไทย : นายอรรณพ อารมณ์สราญนนท์)
13.45 มวยสากล รุ่น 49 กก. ชาย ไทย – จีน
(นักกีฬาไทย : นายวุฒิชัย ยุระชัย) (ถ่ายทอดสด)
14.00 ฮอกกี้ ทีมหญิง ไทย – อินเดีย
(นักกีฬาไทย : นางสาวอลิสา นะเรืองรัมย์ / นางสาวพรสุรีย์ เติมสมบัติบวร / นางสาวกัญญาณัฐ นาคพลกรัง / นางสาวศิริขวัญ วงษ์แก้ว / นางสาวทิฆัมพร สกุลพิทักษ์ / นางสาวขวัญชนก สุขสิน / นางสาวธนาภรณ์ ทองคำ / นางสาวณัฐกานต์ อุ่นใจ / นางสาวสุพรรษา สมานโสร์ / นางสาวมนัสรี ประสานพิมพ์ / นางสาวมัดหมี่ มณีปุระ / นางสาวอนงค์นาฏ พิเรศรัมย์ / นางสาวกรกนก แสนปวง / นางสาวอรอุมา ดวงสุดา / นางสาวศิรยา ยิ้มกระจ่าง / นางสาวเจนจิรา อินปา / นางสาวสุวภัทร ก้อนทอง / นางสาวณาชา จุฑาวิจิตรธรรม)
14.00 มวยสากล รุ่น 56 กก. ชาย ไทย – คาซัคสถาน
(นักกีฬาไทย : นายฉัตร์ชัย บุตรดี)
15.00 จักรยานลู่ ทีมชาย
15.00 จักรยานลู่ ทีมหญิง
15.00 คาราเต้ หญิง รุ่นไม่เกิน 50 กก. ไทย – ติมอร์ เสลเต
(นักกีฬาไทย : นางสาวปวีณา รักษาชาติ)
.
16.00 ปิงปองชาย ไทย – อิหร่าน
นักกีฬาไทย : นายศิรวิทย์ พวงทิพย์ / นายคมกริช แสงเป๋า / นายภัทรธร ภัสระ / นายศุภณัฐ วิสุทธิ์เมธางกูร / นายภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล)
16.00 มวยสากล รุ่น 75 กก. ชาย ไทย – ทาจิกิสถาน
(นักกีฬาไทย : นายอภิสิทธิ์ ขันโคกเครือ)
.
16.15 บริดจ์ ทีมผสม *ชิงเหรียญทอง*
(นักกีฬาไทย : นางสาวกนกพร เจนบรรจง / นางสาวธฤตชลธร ชดช้อย / คุณหญิง ชดช้อย โสภณพนิช /
นายกฤษดายุทธ์ เปล่งทรัพย์ / นายธีรศักดิ์ จิตต์งามกุศล / นายสมชัย ใบสมุทร)
.
16.30 วอลเลย์บอลทีมหญิง ไทย – อินโดนีเซีย
(นักกีฬาไทย : นางสาววิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์ / นางสาวปลื้มจิตร์ ถินขาว / นางสาวนุศรา ต้อมคำ / นางสาวปิยะนุช แป้นน้อย / นางสาวมลิกา กันทอง / นางสาวอรอุมา สิทธิรักษ์ / นางสาวหัตถยา บำรุงสุข / นางสาวอัจฉราพร คงยศ / นางสาวชัชชุอร โมกศรี / นางสาวพิมพิชยา ก๊กรัมย์ / นางสาวทัดดาว นึกแจ้ง / นางสาวชิตพร กำลังมาก / นางสาวสุพัตรา ไพโรจน์ / นางสาวพรพรรณ เกิดปราชญ์)
16.30 จักรยานลู่ หญิง Madison
17.00 ยกน้ำหนักหญิง รุ่น 75 กก. ขึ้นไป *ชิงเหรียญทอง*
(นักกีฬาไทย : ชิดชนก พูลทรัพย์สกุล)
17.00 ปีนผาชาย ประเภท Speed Reply *ถ้าเข้ารอบชิงเหรียญทอง 19.00*
(นักกีฬาไทย : นายวินัย เรืองฤทธิ์ / นายภานุพงศ์ บุญประกอบ / นายธัชธนา รักษาชาติ / นายธีรพล บุญเดช / นายกฤษฎากร ทองมั่ง / นายสิรภพ จิรจตุรพักตร์ / นายสรกานต์ ทองจรัส)
.
17.00 ปีนผาหญิง ประเภท Speed Reply *ถ้าเข้ารอบชิงเหรียญทอง 19.00*
(นักกีฬาไทย : นางสาวปุณฑริกา ธัญญะวานิช / นางสาวปรารถนา รักษาชาติ / นางสาวปานแก้ว พลายพูลทรัพย์ / นางสาวบุญวณิช อาตม์อุย / นางสาวณราดา ดิษยบุตร / นางสาวจิราพร เกียรติวัชรชัย / นางสาวสุดารัตน์ ภูมิสวาท)
.
18.45 กระโดดไกล หญิง *ชิงเหรียญทอง*
(นักกีฬาไทย : ปริญญา เฉื่อยมะเริง)
.
18.45 พุ่งแหลน ชาย
(นักกีฬาไทย : พีระเชษฐ์ จันทรา)
.
20.15 มวยสากล รุ่น 64 กก. ชาย ไทย – ทาจิกิสถาน
(นักกีฬาไทย : นายวุฒิชัย มาสุข)
สำหรับวันอาทิตย์ที่ 26 สิงหาคม 2561 ไทยได้เพิ่ม  1 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน และ 7 เหรียญทองแดง ( ตารางสรุปเหรียญล่าสุด ไทยอยู่อันดับ 7 มี 9 เหรียญทอง 8 เหรียญเงิน 31 รวม 48 เหรียญ )
1 เหรียญทอง จาก การแข่งขัน ยิงเป้าบิน โดย สุธิยา จิวเฉลิมมิตร
1 เหรียญเงิน จาก กีฬาทศกรีฑา โดย สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์
7 เหรียญทองแดง
– ขี่ม้าทีมอีเวนติ้ง ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง
– เรือยาวมังกร 10 ฝีพายหญิง
– เจ็ตสกี ประเภท เอ็นดูทรานซ์ จาก ศุภฑัต ฟูตระกูล
– บาสเกตบอล 3×3 หญิง
– ปันจักสีลัต บุคคลหญิง คลาสดี 60-65 กก. โดย เจนจิรา หว้านเครือ
– ปันจักสีลัต บุคคลชาย คลาสซี 55-60 กก. โดย อดิลัน เจ๊ะแมง
– ปันจักสีลัต บุคคลชาย คลาสเจ 90-95 กก. โดย เตชินท์ ปกจ้าย

มวยสากล รอบ 16 คน  เริ่ม 13.00 น.

  • รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
  • รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
  • รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
  • รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย

14:00 ฮอกกี้ ทีมหญิง 

  • ไทย – อินเดีย

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง เริ่ม 14.00 น.

  • รุ่นน้ำหนักมากกว่า 105 กก. ชาย
  • รุ่นน้ำหนักมากกว่า 75 กก. หญิง 

14:30 โปโลน้ำ ทีมชาย เริ่มเวลา 14.30 น.

14:45 เบสบอล ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

14:46 บาสเกตบอล ทีมชาย 5 คน รอบก่อนรองชนะเลิศ

15:00 จักรยาน ชิง 3 เหรียญทอง

  • สปริ๊นท์ ทีมชาย
  • สปริ๊นท์ ทีมหญิง
  • เมดิสัน หญิง

15:00 เซปักตะกร้อ ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.00 น.

15:30 โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง

  • มาสเตอร์ ชาย
  • มาสเตอร์ หญิง

16:00 วอลเลย์บอลชายหาด ชิง 1 เหรียญทอง 

16:00 ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์

ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.

16:00 อุซเบกิสถาน พบ เกาหลีใต้

16:00 ซาอุดิอารเบีย พบ ญี่ปุ่น

19:30 ซีเรีย พบ เวียดนาม

19:30 ยูเออี พบ เกาหลีเหนือ

บริดจ์ (ชิง 3 เหรียญทอง)

วอลเลย์บอลในร่ม

วอลเลย์บอลหญิง ทีมหญิง

16.30 น. อินโดนีเซีย พบ ไทย

17:00 คาราเต้ ชิง 2 เหรียญทอง

  • รุ่น 84 กก. ชาย
  • รุ่น 50 กก. หญิง

18:30 ยิมนาสติกลีลา ชิง 1 เหรียญทอง 

กรีฑา กรีฑา ชิง 7 เหรียญทอง ที่จีบีเค เมน สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 09.00 น.

18.40 น. กระโดดไกล หญิง (ปริญญา เฉื่อยมะเริง)

18.45 น. พุ่งแหลน ชาย (พีระเชษฐ์ จันทรา)

18.45 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง (จุฑามาศ โขนขำ)

19.00 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย (พิพัฒน์พร พ่วงพี่)

19.00 น. กระโดดสูง ชาย (ศักดิ์สิทธิ์ สิทธิชัย)

19.15 น. วิ่งวิบาก 3,000 ม.หญิง 

19.30 น. วิ่งวิบาก 3,000 ม.ชาย 

19:00 กีฬาปีนหน้าผา ชิง 2 เหรียญทอง

19.00 น. สปีด ชาย

19.00 น. สปีด หญิง