กรีฑา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ตาราง วิ่ง โปรแกรม ถ่ายทอดสด ไทย ชาย หญิง

กรีฑา-เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วิ่ง
กรีฑา-เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วิ่ง

ถ่ายทอดสด ดูวิ่ง กรีฑา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ระหว่างวันที่ 25 ส.ค.-2 ก.ย.นี้ ที่ประเทศอินโดนีเซีย Asian Games 2018 นักวิ่ง กรีฑา ชาย-หญิง วิ่งผลัด 100 เมตร เอเชี่ยนเกมส์ ถ่ายสดวันนี้

ดูกรีฑา วิ่ง วิ่งผลัด 4×100 วิ่ง 100 เมตร ในการแข่งขันกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561  โดยจะจัดชิงชัยกีฬาทั้งสิ้น 39 ชนิด รวม 426 เหรียญทอง ร่วมส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทย กรีฑา ทีมชาติไทย พร้อมรับชมถ่ายทอดสด ลิ้งออนไลน์ ดูย้อนหลัง ผลการแข่งขัน สรุปเหรียญทองประจำวันนี้ ข่าวอัพเดทล่าสุด ผลไฮไลท์ ได้ที่นี่ ดูเอเชี่ยนเกมส์ 2018 สด

โปรแกรมการแข่งขันของทีม กรีฑา วิ่ง ทีมชาติไทย วันนี้

31 สิงหาคม 2018

ไตรกีฬา (ชิง 1 เหรียญทอง)
07:30 บุคคลหญิง (ปาริยา สมาสิน, ทิพย์สุดา คำมี)

ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง 1 เหรียญทอง)
09:00 บุคคลหญิง (สัณห์ฤทัย อรัญศิริ, ธิรดา ประสงค์ผล)

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดเอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

วันที่ 31 ส.ค 2561 เวลา

กดถูกใจ/แชร์ รับชมฟรี HD

>> เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

 

กรีฑา เอเชี่ยนเกมส์ ทีมชาติไทย

ดูเอเชี่ยนเกมส์ >>   ดูทีวีออนไลน์ 

รอสัญญาณก่อนนะจ๊ะ

 

รายชื่อ นักกรีฑา ทีมชาติไทย เอเชี่ยนเกมส์ 2018 

โดยทั้งหมด 60 คน ชาย 33 คน ประกอบด้วย บัณฑิต ช่วงไชย, ชยุตม์ คงประสิทธิ์ (วิ่ง 100 ม., ผลัด 4×100 ม.), กฤษฎา นามสุวรรณ, จรัญ สะเทิงรัมย์, ศักดิ์ชัย เหล่ามูล, สุริยา แต้มจันทร์ (วิ่งผลัด 4×100 ม.), ศิริพล พันธ์แพ, สิทธิพร ดอนไพรที (วิ่ง 200 ม.), อภิสิทธิ์ พวงลำไย (รั้ว 110 ม.ชาย), พิชยะ สุนทรท้วม, ญาณากร หมุนรอด, ธิปเนศ ศรีภา (วิ่ง 400 ม., ผลัด 4×400 ม.), พิพัฒน์พร พ่วงพี (รั้ว 400 ม., วิ่งผลัด 4×400 ม.), อภิสิทธิ์ ฉ่ำศรี, ณัฐพงษ์ คงกระพัน, สมชาย จันทร์แก้ว (วิ่งผลัด 4×400 ม., จิรายุ ปลีนารัมย์ (วิ่ง 800 ม.), โยธิน ยาประจันทร์ (วิ่ง 800 ม., วิ่ง 1,500 ม.), คิริน ตันติเวทย์ (วิ่ง 5,000 ม., วิ่ง 10,000 ม.), บุญถึง ศรีสังข์ (วิ่ง 10,0000 ม.), สัญชัย นามเขต, โทนี่ อาทิตย์ เพน (มาราธอน), ศักดิ์สิทธิ์ สิทธิชัย (กระโดดสูง), ปรัชญา เทพรักษ์ (เขย่งก้าวกระโดด), สุพจน์ บุญหนุน (เขย่งก้าวกระโดด, กระโดดไกล), ปรณต ภู่ระหงษ์, ภาสพงศ์ อ่ำสำอาง (กระโดดค้ำ), ณรงค์ เบ็ญจรูญ (ขว้างจักร), พีระเชษฐ์ จันทรา (พุ่งแหลน), พร้อมรบ จันทิมา, ธวัฒ คชินทร์ (ทุ่มน้ำหนัก), กิตติพงศ์ บุญมาวัน (ขว้างค้อน), สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์ (ทศกรีฑา, กระโดดไกล)

    นักกีฬาหญิง 27 คน ประกอบด้วย อรอุมา เชษฐา (วิ่ง 100 ม., วิ่งผลัด 4×100 ม.), สุภาวรรณ ธิปัตย์ (วิ่ง 200 ม., วิ่งผลัด 4×100 ม.), ปาริฉัตร เจริญสุข, สุรีวรรณ รูนันต์, จิรวรรณ ชูตระกูล, สุกานดา เพชรรักษา (วิ่งผลัด 4×100 ม.), สุชาดา มีศรี (รั้ว 100 ม.), ศุภานิช พูลเกิด, ระวิวรรณ ประติเก (วิ่ง 400 ม., วิ่งผลัด 4×400 ม., ผลัดผสม 4×400 ม.), อริสา เวฬุวนารักษ์ (วิ่งผลัด 4×400 ม., ผลัดผสม 4×400 ม.), ตรีวดี ยงพันธ์, พิมพ์มาดา กรีโส (วิ่งผลัด 4×400 ม.), จุฑามาศ โขนขำ (รั้ว 400 ม., วิ่งผลัด 4×400 ม.), เจน วงษ์วรโชติ, ลินดา จันทะชิด (มาราธอน), วนิดา บุญวรรณ์, ปรางทิพย์ ชิดโคกกรวด (กระโดดสูง), ปริญญา เฉื่อยมะเริง (กระโดดไกล, เขย่งก้าวกระโดด), ชญาณิศา ชมชื่นดี (กระโดดค้ำ), สุเบญรัตน์ อินแสง, จารุวรรณ สร้อยเสนา (ขว้างจักร), ณัฎฐา นาชาญ, จริยา วิชัยดิษฐ (พุ่งแหลน), อารีรัตน์ อินทดิษฐ (ทุ่มน้ำหนัก), ปานวาศ กิมสร้าง, มิ่งกมล คุ้มผล (ขว้างค้อน) และ สุนิสา โคตรสีเมือง