ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 25 สิงหาคม 2561 โปรแกรม ไทย

เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้
เอเชี่ยนเกมส์-2018-ถ่ายทอดสด-วันนี้

โปรแกรม ตาราง ถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2018 วันเสาร์ ที่ 25 สิงหาคม 2561 ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศ อินโดนีเซีย ดูถ่ายทอดสดวันนี้ Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ ออนไลน์ 25/8/61

ถ่ายทอดสด ช่องลิ้งค์ ถ่ายทอดสด มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 วันนี้ 25/8/2561โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018 โดยจะจัดชิงชัยกีฬาทั้งสิ้น 39 ชนิด รวม 426 เหรียญทอง ร่วมส่งกำลังใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ทุกชนิดกีฬา พร้อมรับชมถ่ายทอดสด ลิ้งออนไลน์ ดูย้อนหลัง ผลการแข่งขัน สรุปเหรียญทองประจำวันนี้ ข่าวอัพเดทล่าสุด ผลไฮไลท์ ได้ที่นี่ ดูเอเชี่ยนเกมส์ 2018 สด

โปรแกรม วันเสาร์ที่ 25 สิงหาคม 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เราได้คัดสรรสรรชนิดกีฬา คู่แข่งขัน เวลา ผลการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ช่องถ่ายทอดสดกันให้ดูแล้วที่นี่

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทย เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดเอเชี่ยนเกมส์ วันนี้

> เข้าร่วม กลุ่มดูกีฬาสด HD

ถ่ายทอดสด วันเสาร์ที่ 25 สิงหาคม 2561

กดไลค์ ติดตามการถ่ายทอดสด

 

ดูเอเชี่ยนเกมส์ >> ออนไลน์  ออนไลน์




เวิร์คพ้อยท์ ทีวี Workpoint tv ช่อง23 , pptvhd 36, ช่อง 11 bnt


โปรแกรมแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018

ประจำวันเสาร์ที่ 25 สิงหาคม 2561

เชียร์นักกีฬาไทย ในศึก เอเชียน เกมส์ ครั้งที่ 18 ที่ ประเทศอินโดนีเซีย

โปโลน้ำ
08.50 ทีมชาย

วอลเลย์บอลชายหาด (หญิง)
12.00 ไทย พบ ญี่ปุ่น

ฟุตบอล หญิง
17.30 จีน พบ ไทย [ถ่ายทอดสด]

กรีฑา
06.00 มาราธอน ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.40 คว้างค้อน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
20.00 ทุ่มลูกน้ำหนัก ชาย รอบชิงชนะเลิศ
20.00 วิ่ง 10,000 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

โปโลน้ำ
9.00 โปโลน้ำ ทีมชาย

บาสเกตบอล
10.00 บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม ทีมชาย

เรือแคนู
09.00 น.

เทนนิส
10.00 ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
10.00 หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
10.00 คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ ไทย พบ อินโดนีเซีบ

เรือใบ
เริ่มเวลา 12.00 น.

แบดมินตัน เริ่มเวลา 13.00 น. [ถ่ายทอดสด]
ณิชชาอร จินดาพล พบ KAVIDI SIRIMANNAGE (เนปาล)
รัชนก อินทนนท์ พบ ซุง จีฮุน (เกาหลีใต้)
เดชาพล พัววรานุเคราะห์ กับ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ ChinaTANG CM กับ TSE YS (ฮ่องกง)
โฆษิต เพชรประดับ พบ โจนาธาน คริสตี้ (อินโดนีเซีย)
กันตภณ หวังเจริญ พบ โจวเทียนเฉิน (ไต้หวัน)

มวยสากลสมัครเล่น [ถ่ายทอดสด]
13.00 รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
13.00 รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
13.00 รุ่นไลต์ เวลเตอร์เวท 64 กก. ชาย
18.00 รุ่นไลต์เวท 60 กก. หญิง

จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์
14.00 ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.00 หญิง รอบชิงชนะเลิศ

เซปักตะกร้อ ชิงเหรียญทอง (ทีมคู่ชาย)
15.00 ไทย พบ ลาว [ถ่ายทอดสด]

ฮอกกี้ (ทีมหญิง)
16.00 อินโดนีเซีย พบ ไทย

วอลเลย์บอล (ทีมหญิง)
16.30 ไทย พบ ฮ่องกง [ถ่ายทอดสด]

06.30 น. กอล์ฟ ทีมชายเดี่ยว รอบแรก

07.00 น. สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท สลาลม รอบแรก
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท  สลาลม รอบแรก
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท  ทริค รอบแรก
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท  ทริค รอบแรก
เวคบอร์ด หญิง
เวคบอร์ด ชาย

08.00 น. กอล์ฟ ทีมหญิงเดี่ยว รอบแรก

08.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 7 เหรียญทอง
เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง (รอบคัดเลือก)
ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย (รอบคัดเลือก)
กรรเชียง 50 เมตร หญิง (รอบคัดเลือก)
กรรเชียง 100 เมตร ชาย (รอบคัดเลือก)
กรรเชียง 200 เมตร ชาย (รอบคัดเลือก)
เดี่ยวผสม  400 เมตร ชาย (รอบคัดเลือก)
ผลัดผสม 4×100 เมตร หญิง (รอบคัดเลือก)

08.00 น. โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง รอบแรก
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบแรก

08.00 น. ลอว์น โบล์ว ชิง 2 เหรียญทอง
ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. เปตอง หญิง 3 คน
เปตอง ชาย 3 คน

08.00 น. ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
ยิงปืน ประเภท Air Rifle 10 เมตร (40 นัด) หญิง
ยิงปืน ประเภท  Rifle 3 Position 50 เมตร (3×40 นัด) ชาย
ยิงปืน ประเภท Trap (75 เป้า) รอบคัดเลือก
ยิงปืน ประเภท Air Rifle 10 เมตร (40 นัด) หญิง
ยิงปืน ประเภท  Rifle 3 Position 50 เมตร (3×40 นัด) ชาย

09.00 น. สนุกเกอร์ ชิง 1 เหรียญทอง
บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 16 คน

09.00 น. เทนนิส หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น. ตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง
ตะกร้อ 4 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ

09.30 น. เรือใบ ชาย ประเภท   International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท  International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย ประเภท   International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท  International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 3
เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 3
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Laser Standard เดี่ยว 1 มือ วันที่ 2
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Laser  Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 2
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท  Laser  Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 2
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 2
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท  Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 2

10.00 น. สควอช ทีมหญิง รอบแรก

10.00 น. สควอช ทีมชาย รอบแรก

11.00 น. ปันจักสีลัต ชิง 1 เหรียญทอง
ประเภท หญิงคู่ปันจักลีลา รอบชิงชนะเลิศ

11.00 น. เทนนิส ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ

12.00 น. โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง สอง
โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบสอง

12.30 น. กอล์ฟ ทีมชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

13.00 น. สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 16 คน

13.15 น. กอล์ฟ
ทีมหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

14.00 น. กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง
พุ่งแหลน ชาย รอบชิงชนะเลิศ
กระโดดไกล หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 4×100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 4×100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
พุ่งแหลน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 5 กิโลเมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
กระโดดคํ้า หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ทุ่มนํ้าหนัก ชาย รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 800 เมตร หญิง
วิ่ง 10 กิโลเมตร ชาย  รอบชิงชนะเลิศ

13.30 น. สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท กระโดด รอบแรก
สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท  กระโดด รอบแรก

14.00 น. เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง ไทย พบ เมียนมาร์

14.00 น. ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. บาสเก็ตบอล ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

14.30 น. ฟุตซอล หญิง ไทย พบ อินโดนิเซีย

14.45 น. เวคบอร์ด หญิง ควอลิฟาย สุดท้าย
เวคบอร์ด ชาย ควอลิฟาย สุดท้าย

15.00 น. คริกเก็ต หญิง ไทย พบ มาเลเซีย

15.30 น. โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ

โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

16.00 น. ตะกร้อ หญิงคู่ ไทย พบ เวียดนาม

17.00 น. บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 16 คน

17.00 น. ฮอกกี้ในร่ม ชิง 1 เหรียญทอง
ฮอกกี้ในร่ม ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

17:30 ฟุตบอลหญิง ไทย พบ จีน
18.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 7 เหรียญทอง
เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ผลัดผสม 4×100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

18.00 น. สควอช หญิงเดี่ยว รอบแรก

18.00 น. สควอช ชายเดี่ยว รอบแรก

18.15 น. บาสเก็ตบอล ทีมหญิงไทย พบ อินโดนิเซีย

19.00 น. ฮอกกี้ ทีมหญิง ไทย พบ มาเลเซีย