โปรแกรม ฟุตบอลชาย เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ตาราง ทีมชาติไทย ถ่ายทอดสด

ฟุตบอล-เอเชี่ยนเกมส์ 2018 -ดูสด
ฟุตบอล-เอเชี่ยนเกมส์ 2018 -ดูสด

ตาราง ฟุตบอลเอเชี่ยนเกมส์ 2018 ไทย อุซเบกิสถาน บังกลาเทศ กาตาร์ ถ่ายทอดสด 14 สิงหาคม 2561 – 1 กันยายน 2561 ผลไฮไลท์

โปรแกรม ฟุตบอล เอเชียนเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซียรับหน้าที่เป็นเจ้าภาพ 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018 ได้ทำการจับสลากออกมาเป็นที่เรียบร้อย ช้างศึก U-23  ดวงดีโคตรๆอยู่ในกลุ่ม บี ร่วมกับ อุซเบกิสถาน, บังกลาเทศ และ กาตาร์ 

สำหรับกีฬาฟุตบอลชาย เอเชียนเกมส์ จะใช้นักเตะชุด ยู-23 ทำการแข่งขัน ซึ่งแบ่งเป็น 6 กลุ่ม โดย 2 ทีมที่ดีสุดจะผ่านเข้าสู่รอบ 16 ทีมสุดท้าย รวมถึงอันดับ 3 ที่มีผลงานที่ดีที่สุด 4 ทีม และจะทำการแข่งขันระหว่างวันที่ 14 สิงหาคม 2018 – 1 กันยายน 2018 ตาราง เวลาการแข่งขัน จะอัพเดท ให้ทราบกันอีกครั้ง

แบ่งสาย ฟุตบอลชาย เอเชียนเกมส์ 2018

กลุ่มเอ : อินโดนีเซีย, ฮ่องกง, ลาว, ไต้หวัน

กลุ่มบี : ทีมชาติไทย, อุซเบกิสถาน, บังกลาเทศ, กาตาร์

กลุ่มซี : อิรัก, จีน, ติมอร์เลสเต้, ซีเรีย

กลุ่มดี : ญี่ปุ่น, เวียดนาม, ปากีสถาน, เนปาล

กลุ่มอี : เกาหลีใต้, คีร์กีซสถาน, มาเลเซีย, บาห์เรน

กลุ่มเอฟ : เกาหลีเหนือ, ซาอุดิอาระเบีย, อิหร่าน, เมียนมาร์

โปรแกรมการแข่งขัน ทีมชาติไทย

14 สิงหาคม ไทย พบ กาตาร์ เวลา 19.00 น.

16 สิงหาคม ไทย พบ บังคลาเทศ เวลา 16.00 น.

19 สิงหาคม ไทย พบ อุซเบกิสถาน เวลา 19.00 น

ทุกแมตช์จะลงเล่น ณ สนามปากันสารี สเตเดี้ยม ที่กรุงจากาตาร์

รายชื่อนักฟุตบอล ทีมชาติไทย ยู23 ชุดเอเชี่ยนเกมส์ อินโดนีเซีย

ประกาศรายชื่อ 23 คน ดังนี้

1. รัตนัย ส่องแสงจันทร์ สโมสรการท่าเรือ เอฟซี

2. วรวุฒิ นามเวช สโมสรการท่าเรือ เอฟซี

3. วรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ สโมสรชลบุรี เอฟซี

4. เสฎวุฒิ วงค์สาย สโมสรชลบุรี เอฟซี

5. รัชนาท อรัญญไพโรจน์ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล

6. เอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสรเชียงใหม่ เอฟซี

7. ปรเมศย์ อาจวิไล สโมสรบางกอก เอฟซี

8. อภิสิทธิ์ โสรฎา สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี

9. สุภโชค สารชาติ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

10. นนท์ ม่วงงาม สโมสรโปลิศ เทโร เอฟซี

11. พิชา อุทรา สโมสรพัทยา ยูไนเต็ด

12. ขวัญชัย สุขล้อม สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี

13. พีฬาวัช อรรคธรรม สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี

14. ศฤงคาร พรมสุภะ สโมสรระยอง เอฟซี

15. มนตรี พรมสวัสดิ์ สโมสรราชบุรี มิตรผล เอฟซี

16. ชินภัทร์ ลีเอาะ สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

17. สุริยา สิงห์มุ้ย สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

18. พิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

19. ชัยวัฒน์ บุราญ สโมสรสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

20. สรรเสริญ  ลิ้มวัฒนะ สโมสรสุโขทัย เอฟซี

21. ธนาสิทธิ์ ศิริผลา สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี

22. เรืองยศ จันชัยชิต สโมสรอุดรธานี เอฟซี

23. จักรกฤษณ์  เวชภิรมย์ สโมสรเอฟซี โตเกียว

ติดตามผลวาน ส่งใจเชียร์ช้างศึก ชุด U-23